เทศบาลเมืองยโสธร ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระราชกุศล เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน
วันจันทร์, 03 มิถุนายน 2567 15:03วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น.
นายชรินทร์ ทองสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธานฝ่ายคฤหัสถ์ และมีพระเทพวงศาจารย์ เจ้าคณะจังหวัดยโสธร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ในพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระราชกุศล เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน โดยมี นายสุวัฒน์ เข็มเพชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร, นายชาญชัย ศรศรีวิชัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ พุทธศาสนิกชนเข้าร่วมพิธี
โดยในการนี้ นายณัฐพล นาคสุข นายกเทศมนตรีเมืองยโสธร ได้มอบหมายให้ นายสุธา บรรตานึก รองนายกเทศมนตรีเมืองยโสธรเข้าร่วมในพิธีดังกล่าวนี้ด้วย ณ วัดศรีธรรมมาราม (พระอารามหลวง) ต.ในเมือง อ.เมืองยโสธร จ.ยโสธร
งานประชาสัมพันธ์ เทศบาลเมืองยโสธร โทร 045-711397 ต่อ 310
https://yasocity.go.th/news/activity-news/item/2041-activity-31#sigProGalleria607a83c6bb
แสดงความคิดเห็น
***กรุณาแสดงความคิดเห็น ด้วยความสุภาพ เคารพต่อสิทธิของผู้อื่น ไม่ละเมิดต่อกฎหมาย และศีลธรรมอันดีของสังคม